เท่าไหร่ค่าใช้จ่ายในการใช้élelmiszerdehidrátหรือไม่

ความเข้าใจผิดกันก็คือว่ามีราคาแพงการดำเนินงานไฟฟ้า, อาหารเหือดแห้ง นี้ไม่เป็นความจริงแม้ว่า dehydrators ใช้กระแสไฟฟ้าให้กับระบบทำความร้อนและแฟน ๆ สามารถทำงานเป็นเวลานานบางครั้งสิบสองสิบแปดชั่วโมง

dehidratálóitใช้ในอาหารที่หลากหลายของอาหารให้แห้งอาหาร เนื้อหาน้ำระหว่างอาหารที่สูงมากโดยปกติ 80-95% สำหรับผักและผลไม้ต่างๆและ 50-75% ในกรณีของเนื้อสัตว์ที่แตกต่างกัน เพื่อลดเวลาผึ่งให้แห้งที่ดีที่สุดคือการปฏิบัติการคายน้ำรวมถึง 1/4 นิ้วหรือเทปน้อยอาศัยแฟนซีเช่าและทั่วถึงกระจายถาดหน่วยในการสั่งซื้อเพื่อเพิ่มอาหารผิวจากความร้อนของหน่วยและการไหลเวียนของอากาศ

อย่างไรก็ตามแม้ หลังจากการคายน้ำคือการปฏิบัติที่ดีที่สุดในกระบวนการอาหารแห้งอาจใช้เวลาหลายชั่วโมงกว่าจะเสร็จสมบูรณ์ หนึ่งในสิ่งล่อใจคือการพยายามที่จะเพิ่มความเร็วเวลาการอบแห้งโดยการเพิ่มอุณหภูมิของการคายน้ำ นี้ไม่ได้แนะนำและอาจนำไปสู่อาหารแข็ง; นั่นคืออาหารซึ่งเป็นที่แห้งและแข็งบนพื้นผิว แต่เปียกและน้ำที่มีอยู่ในการตกแต่งภายใน เรือแข็งelrontódnakเนื่องจากการเจริญเติบโตของจุลินทรีย์

ดังนั้นสิ่งที่เป็นลักษณะโดยทั่วไปของการทำงานของอุปกรณ์การคายน้ำ? เห็นได้ชัดว่าค่าใช้จ่ายขึ้นอยู่กับสิ่งที่รัฐคุณอาศัยอยู่ในพื้นที่และท้องถิ่น แต่หน่วย 750 วัตต์สหรัฐฯควรใช้จ่ายเฉลี่ย 8 เซนต์ชั่วโมง เช่นเดียวกับต้นทุนต่อหน่วย 750 วัตต์ต่อวันสำหรับเดียวกันหน่วย 750 วัตต์ในทวีปdakotóiสิ้นเกือบ 22 เซนต์ที่ลดลงเกี่ยวกับการเปลี่ยนฮาวาย

เป็นเหือดแห้งทั่วไปทำงานสิบสองชั่วโมง ตัวอย่างเช่นถ้ามีการคายน้ำของผู้ใช้ชีวิตอยู่ในแคลิฟอร์เนีย เครื่องคิดเลขอาหารการคายน้ำ ใช้ในการประเมินต้อง 750 วัตต์อุปกรณ์อาหารอบแห้งโดยใช้ค่าใช้จ่ายไฟฟ้าเช่น 12 ชั่วโมงตรง ในกรณีนี้ค่าไฟฟ้าจะเป็น 1.21 ดอลลาร์ ในความเป็นจริงมากที่สุดของหน่วยอาหารแห้งและปิดในระหว่างรอบการอบแห้งดังนั้นนี้จะเป็นค่าใช้จ่ายสูงสุดในปัจจุบัน

หากผู้ซื้อแคลิฟอร์เนียเดียวกันซื้อประมาณ 3.7 ปอนด์ของแอปเปิ้ลของ $ 1.29 ต่อปอนด์และแห้งแอปเปิ้ลนั่นคือในช่วง 12 ชั่วโมงที่ผู้ใช้จะอยู่ที่ประมาณ 1 ปอนด์ของแอปเปิ้ลแห้งแอปเปิ้ลแห้งและค่าใช้จ่ายที่ 4 มันจะเป็น 77 ดอลลาร์ ค่าใช้จ่ายในการดำเนินงานทั้งหมดของกิโลกรัมของบ้านแอปเปิ้ลแห้งดังนั้นมันจะเกี่ยวกับ 5.98 ดอลลาร์ นี้เปรียบเทียบกับค่าใช้จ่ายของการผลิตในประเทศของแบรนด์ระดับชาติที่รู้จักกันดีของแอปเปิ้ลแห้งซึ่งเพิ่งขายร้านขายของชำโซ่ขนาดใหญ่ $ 2.79 ถุงออนซ์ปอนด์ 5 หรือค่าใช้จ่ายของ $ 8.93 ที่ เงินฝากออมทรัพย์แอปเปิ้ลแห้งโฮมเมดขจัดน้ำออกเมื่อเทียบกับสินค้าที่ซื้อ – ประมาณ USD 3.00

เองผลไม้แห้งอบแห้งผักแห้งและประบ้านด้วยความช่วยเหลือของการขาดน้ำอาหาร อย่างต่อเนื่องประหยัดเงินสำหรับการจัดเก็บผลไม้แห้งและกระตุกซื้อสินค้าและได้รับค่าใช้จ่ายของอุปกรณ์การอบแห้งอาหาร นอกจากควบคุมส่วนผสมที่ใส่ระหว่างอาหาร (ซื้อมากที่สุดจากผลไม้ที่เก็บและกระตุกแห้งมีน้ำตาลมากขึ้นและเกลือ) รสชาติและกลิ่นรสอาหารที่ดี

Source by Rae Wilson

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *